
  

MKATABA WA UTOAJI HUDUMA KWA UMMA 
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Idara ya uchukuzi imejitolea kutoa huduma bora za usa�rishaji kwa wateja wetu;katika suala hili,hati hii ya huduma inakupa utaratibu wa kuwasilisha malalamiko 
wakati huduma zetu hazikidhi viwango vilivyowekwa

 

  

 

Njia ya kuwasiliana nasi:
Kwa pongezi na malalamiko,
Katibu Mkuu
Idara ya Uchukuzi
Sanduku la Posta 52692 - 00200 Nairobi, Kenya
Simu +254-0202-2729200
Barua Pepe : ps@transport.go.ke
Kuwasilisha Malalamisho : complaints@transport.go.ke au ps@transport.go.ke  

 
Katibu wa Tume / Mkurugenzi Mkuu
Tume ya haki ya utawala (o�si ya Ombudsman) Sakafau ya pili
West End Towers, njia ya Waiyaki, Nairobi
Simu: +254-020-2270000/2303000 (bure)
barua pepe: feedback@ombudsman.go.ke
 

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO

������ �����������������������
������������������������

��������
���������
������

����

WIZARA YA BARABARA NA UCHUKUZI
IDARA YA BARABARA

Muungano Nyororo

Kupokea Simu Kupiga simu Ndani ya milio mitatu

Kuwahudumia wateja
Kujiwasilisha
Kibinafsi au kupitia
Njia ya mitandao

Dakika tano,msingi inatolewa kwanza:Kwa watu 
wanaoishi na ulemavu na watu wenye mahitaji maalum 
wanapaswa kuhudumiwa mara moja

Majibu ya mawasiliano
Maswali yalioandikwa

Ndani ya siku 7 za kazi baada ya kupokelewa

Kutangaza zabuni Nyaraka za zabuni Ndani ya siku 21,kutoka tarehe ya kufunga

Malipo ya bidhaa na huduma
Mahitaji ya kisheria/hati 
zingine zozote husika

Usindikaji wa malipo ni ndani ya siku 5 za  kazi 
baada ya kupokea nyaraka sahihi,kazi za mkataba 
zitakazolipwa kulingana na masharti ya mkataba,malipo halisi
 yatategemea kupatikana kwa hazina baada ya ombi.

Usambazaji wa taarifa ya idara
Upatikanaji wa tovuti za idara,ya 
serikali,machapisho,majukwaa ya 
kijamii na njia nyingine zozote 
za mawasiliano

Kama na wakati habari inapatikana

Malalamiko ya umma Malalamiko yaliowasilishwa Siku 14 za kazi baada ya malalamiko kupokelewa kulingana na 
aina ya malalamiko yaliyowasilishwa 

Hudhuria hoja za bunge 
zinazohusu hoja za kamati za 
sekta ndogo ya uchukuzi

Maswali ya kamati ya bunge
Ndani ya muda uliotolewa

Maendeleo na mapitio ya sera na 
sheria za usimamizi wa sekta 
ndogo ya uchukuzi 

Kulingana na sera ya uchukuzi

Kupitia na kusimamia utiaji nguvu 
wa sera katika sekta ndogo ya 
uchukuzi

Kila robo ya mwaka

Hakuna

Hakuna

Uteuzi wa mashirika ya ndege na 
Kenya kwa mataifa mengine na 
kutoka mataifa mengine hadi 
Kenya

Ombi kutoka shirika la ndege Kulingana na mkataba wa huduma za ndege baina ya nchi mbili

Kuidhinishwa kwa ratiba za ndege Ombi kutoka kwa shirika la ndege Kulingana na mkataba wa huduma za ndege baina ya nchi mbili

Majibu ya arifa za matukio/ajali 
mbaya zinazohusiana na usa�ri wa 
anga

Arifa ya ajali/matukio makubwa 
ya ajali

Mara moja

Kukamilika kwa uchunguzi 
wa matukio/ajali

Mwaka (1) mmojaHakuna

Kufuatilia na kutoa taarifa ya 
maendeleo ya mkataba wa 
jumuiya ya bandari

Ombi la ripoti ya maendeleo ya 
maombi ya utekelezaji wa mkataba 
wa jumuiya ya bandari kutoka kwa 
Sekretarieti  ya Mombasa

Kila robo mwaka
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TUMEJITOLEA KUTOA HUDUMA KWA HESHIMA NA UBORA
Huduma nzuri inayotolewa ambayo haiambatani na viwango vilivyotajwa hapo juu au a�sa yeyote  ambaye ha�kii ahadi ya uungwana na ubora katika utoaji 
wa huduma inapaswa kuripotiwa kwa:
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